หลักสูตรขนมรังผึ้ง 3700-

 

          ราคา 3700  บาท 

 

เปิดสอนสูตรขนมรังผึ้งโบราณ รังผึ้งสูตรนม

และสูตรวาฟเฟิล !

รสชาติอร่อยขายมานานกว่า 30ปี ใช้เวลาเรียนไม่นานไม่มีพื้นฐานก็สามารถเรียนได้เ

ป็นหลักสูตรระยะสั้นสามารถเป็นภายในวันเดียว

ใช้เวลาเรียน โดยประมาณ 5 ชั่วโมง

-  สอนทำแป้งขนมรังผึ้งสูตรโบราณ

ขนาดแผ่นละ 5 บาท  7บาท 10 บาท 12 บาท 15 บาท

- สอนทำแป้งขนมรังผึ้งสูตรนม

ขนาดแผ่นละ   7บาท 10 บาท 12 บาท 15 บาท

- สอนทำแป้งขนมวาฟเฟิล

ขนาดแผ่นใหญ่ละ 20  บาท หรือปรุงหน้าเพิ่มเติมได้ 25 - 30 +

หรือจำนำไปแบ่งขายคู่ล่ะ 10 - 12 บาทก็ได้ หมายถึงครึ่งนึงค่ะ

 

- สอนทำปฏิบัติทำขนมรังผึ้งสูตรโบราณ .รังผึ้งสูตรนม

และวาฟเฟิลแบบกลม ,วาฟเฟิลฮอตดอก พร้อมแต่งหน้าไปด้วยมะพร้าว

ลูกเกต ผมไม้รวม ไส้กรอก

ปรับเวลาการสอนมากกว่าเดิม 2 ชั่วโมง จาก 3 ชั่วโมง

พร้อมยังเพิ่มสูตรวาฟเฟิล

ที่ลูกค้าต้องการออกมาด้วย ใช้ด้วยกับวาฟเฟิลฮอตดอกเลยนะคะ

ฟรีสำหรับสูตรราคาส่งอีก 2 สูตร (รังผึ้ง)

แถมให้ในตำรากรณีที่ต้องทำขายถูกมากๆแต่ยังอร่อย 

ขนมรังผึ้งเรานั้นดีอย่างไร!

-ขนมรังผึ้งทางร้านเรามีความกรอบนุ่ม รสชาติหวานมัน หอมอร่อยกลมกล่อมไม่แข็งหรือเหนียวเมื่อเย็นแล้ว โดยปกติ ส่วนมากที่อื่นจะแข็งจนทานไม่ได้เมื่อทิ้งไว้หลายชั่วโมง หรือบางที่อาจจะเหนียวจนทานไม่ได้เหมือนกันอาจเป็นเพราะสัดส่วนที่ไม่ได้ความเหมาะสมพอดีทำให้เกิดอาการดังกล่าวมา แต่ขนมของเรานั้น เมื่อเย็นแล้วยังคงความนุ่มไว้สามารถนำมาทานได้ใหม่เสมอโดยไม่ต้องนำไปอุ่น เพราะเราได้คิดค้นสูตรเฉพาะอย่างลงตัวแล้วจนได้ขนมที่มีคุณภาพที่สามารถทำให้ลูกค้าพึงพอใจได้เมื่อไม่สามารถทานหมดในสองวัน

อาชีพขนมรังผึ้งนั้นดีอย่างไร

- ใช้เวลาน้อยช่วยในการประหยัดเวลาสามารถประกอบเป็นอาชีพเสริมได้

- เมื่อผสมแป้งเสร็จสามารถทำขายได้ทันทีไม่ต้องหมัก

-แป้ง 1 โลได้ 66 แผ่นใช้เวลา 1 ชั่วโมง

-ลงทุน 100 บาท นี่คือแป้ง 1 โลนะคะ เทียบราคาขายแผ่นละ 5 บาท ขายได้ถึง 330 บาท กำไร 230 บาทเลยเนี่ย Hot -

-ลงทุน 200บาท แป้ง 1 โล+ไส้ต่างๆ เทียบราคาขายแผ่นล่ะ 7 บาท (ทำแผ่นล่ะ7บาทจะได้ ประมาณ 62แผ่น)ขายได้ 434 บาทกำไร 234บาทแต่ถ้าขายแผ่นล่ะ 10 บาท กำไรก็เท่ากับ 420 บาท เลยนะคะ

ขึ้นอยู่กับทำเลที่เราขายด้วย อีกอย่างนึงเดี๊ยวนี้หาทานเจ้าอร่อยได้ยากมากแล้วนะคะ ^___^ทำไมไม่ลองมาเป็นเจ้าอร่อยดูล่ะคะ 

ขนมวาฟเฟิล ที่หายไปนานกับขนมรังผึ้งเพราะเจ้าเนี่ยเเหล่ะค่ะ  

-โปรเจ็คคือ ฟู นุ่ม หอม อร่อย หวานมัน วันนี้จัดมาเสริฟให้แล้วนะคะ พร้อมเก็บได้นาน 2 วันค่ะ

กับรสชาติรับรองไม่ผิดหวัง 

 

 

  

สิ่งที่จะได้รับถ้ามาเรียนกับเรา

- นักเรียนไม่เยอะมากต่อการสอนทำให้ได้ลงมือปฎิบัติจริงได้ประสบการณ์และการฝึกฝนมากกว่า

-สามารถเข้าใจได้ถึงขั้นตอนต่างๆในการปฎิบัติ ให้ความรู้ครบถ้วนไม่มีการกั๊กไว้

-คู่มือทำขนมรังผึ้ง 1 เล่ม

-ไม่เข้าใจลงเรียนใหม่ฟรีภายใน 1 ปี (ตารางเรียนตรงกับนักเรียนใหม่)

กฏการเรียนซ่อม 

-ติดต่อสอบถามได้ตลอดเวลายกเว้นช่วง 02.00 น ถึง 10.00 น

(ไม่แพงเลยนะคะกับวิชาความรู้ในอาชีพหนึ่งที่สามารถทำให้เราไปสร้างรายได้อิสระได้อย่างมั่นคง กำไรดี ขนมมีคุณภาพแบบนี้ถือว่าราคาถูกมากเลยใช่ไหมคะ สนใจลงเรียนติดต่อได้ที่

044413012 ในช่วงเวลา 10.00 น ถึง 12.30 น และ 20.00 น ถึง 02.00 น

087-8778875

เปิดสอนเฉพาะวัน ศุกร์ และ เสาร์

ขนมรังผึ้งสามารถเลือกเวลาเรียนได้คือ

9.00 น  หรือ 14.00 น


(มีเรียนทางไปรษณีย์ในราคา 1900 บาท จัดส่งฟรี แบบธรรมดา  ส่งแบบ EMS
 คิดค่าจัดส่ง 50 บาท